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Tahadhari

Usalama kwa Wafanyikazi

Mazingira na Wanyama wa Pori

Dawa imalizikapo

Kuvuja na kumwagika Dawa

Ilani kwa Mtumiaji

Hifadhi dawa mbali na watoto na watu wasiohusika nayo na mifugo.

®Usimeze MAXIM  XL. Usivute hewa iliyo na dawa. Chunga dawa isiingie kwenye macho, 
mwili au nguo ulizovaa. Usile, usinywe na usivute sigara wakati wa kutumia dawa; na kabla 
ya kufanya hivyo oga mikono na uso. Ukijisihi sumu imekuingia, acha kazi mara moja na 
fuata huduma ya kwanza. Vaa nguo za kazi yaani ovaroli, buti, kofia na glavu hasa wakati 
wa kukoroga na kupanda mbegu. Ukimwagikiwa na dawa mwilini au nguoni, osha mara 
moja. Baada ya kazi oga mwili wote na maji na sabuni. Safisha nguo za kazi kabla ya 
kuzitumia tena.

®Mbegu ambazo zimechanganywa na MAXIM  XL zinatakiwa zipandwe na kuzikwa vizuri 
na mchanga. Zile mbegu zimebaki baada ya kupanda zisitumike kama chakula ya ndege na 
wanyama wengine. Usimwage dawa ovyo ovyo mtoni au kwenye kisima.

Zika kiasi kidogo kidogo cha dawa iliyobaki ndani ya mashimo mbali mbali katika sehemu 
zisizo na mimea au maji. Safisha mikebe na mapipa ya dawa vizuri kabisa ukimwaga maji 
yenye dawa ndani ya shimo ambayo iko mbali na maji. Safisha vizuri bomba baada ya kazi. 
Toboa na kupondaponda kabisa mikebe na mapipa ya dawa na baadaye kuzika. Usitumie 
mikebe au mapipa ya dawa kwa kazi yoyote, na hasa kwa kuweke chakula, malisho ya 
mifugo au maji.

Ondoa udongo uliovujiwa au kumwagikiwa na dawa na kuzika mahali salama mbali na 
vyanzo vya maji. Kusanya dawa iliyomwagika na uizike mahali pasipo na mazao na mbali 
na maji au mto. Suuza viwekeo na uweke maji yake kwenye tanki la bomba. Viharibu, 
vizike au choma moto.

Dawa hii ni sharti itumiwe kulingana na maagizo yaliyo kwenye kibandiko. Ni hatia chini 
ya sheria za madawa ya kuangamiza wadudu waharibifu kutumia au kuhifadhi dawa hii 
katika hali isiyo salama.

Kabla ya kutumia dawa hii, hakikisha umesoma maelezo kwenye kipande cha kubandikia 
furusi na ukurasa ule uko kwa kipande hiki. 

Tumia dawa kwa usalama.

Fungicide for seed treatment for control of seed and soil 
borne diseases causing damping off in maize caused by 
Fusarium spp. and Pythium spp.
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